Mai tsaron shingen fata - Ectoin

Ra'ayoyi 30

Menene Ectoin?
Ectoin wani sinadari ne na amino acid, wani sinadari mai aiki da yawa wanda ke cikin babban sinadarin enzyme, wanda ke hana da kuma kare shi daga lalacewar ƙwayoyin halitta, sannan kuma yana samar da tasirin gyarawa da sake farfaɗowa ga tsufar ƙwayoyin halitta, da kuma ga fata mai fama da damuwa da kuma fushi na ɗan lokaci.

Uniproma_Ectoin

Yana kare ƙananan halittu da tsire-tsire daga mummunan yanayi na muhalli kamar tafkunan gishiri, maɓuɓɓugan ruwan zafi, ƙanƙara, teku mai zurfi ko hamada.

Menene asalin Ectoin?
Daga hamadar Masar mai tsananin zafi ko kuma "madubin sama", gishirin Uyuni yana dazuzzuka a Bolivia.

A cikin waɗannan hamada, akwai tafkunan gishiri masu yawan gishiri. Wannan kusan wuri ne mai aminci ga rayuwa, domin ba wai kawai yanayin zafi yana da yawa ba, har ma da yawan gishirin yana da yawa har dukkan halittu masu rai, manya ko ƙanana, ba tare da ikon "riƙe ruwa" ba, za su mutu da sauri daga rana, iska mai zafi ta busar da su sannan ruwan gishiri mai yawa ya kama su har suka mutu.

Amma akwai ƙwayar cuta guda ɗaya da za ta iya rayuwa a nan ta rayu cikin farin ciki har abada. Masu binciken sun miƙa wannan ƙwayar cuta ga masana kimiyya, waɗanda suka sami "Ectoin" a cikin wannan halitta.

Menene tasirin Ectoin?
(1) Ruwan sha, kulle ruwa da kuma sanyaya ruwa:
Ta hanyar daidaita shingen fata da kuma gyara da kuma daidaita danshi na fata, yana rage yawan asarar ruwan epidermal da kuma ƙara danshi na fata. Ectoin muhimmin abu ne don kiyaye daidaiton matsin lamba na osmotic, kuma tsarin kwayoyin halittarsa ​​na musamman yana ba shi ƙarfi wajen haɗa ƙwayoyin ruwa; kwayar halitta ɗaya ta Ectoin na iya haɗa ƙwayoyin ruwa guda huɗu ko biyar, waɗanda za su iya tsara ruwan da ke cikin tantanin halitta, rage fitar da ruwa a cikin fata, da kuma sa fata ta jiƙa danshi da kuma riƙe ruwa su inganta akai-akai.

(2) Warewa da kariya:
Ectoin na iya samar da harsashi mai kariya a kusa da ƙwayoyin halitta, enzymes, sunadarai da sauran ƙwayoyin halitta, kamar "ƙaramin garkuwa", wanda zai iya rage keta haskoki masu ƙarfi na ultraviolet (wanda shine ɗayan lalacewar fata da za mu iya tunaninsa) a ƙarƙashin yanayin gishiri mai yawa, don haka za a iya hana lalacewar da haskoki na ultraviolet ke haifarwa. Saboda haka, "nau'in iskar oxygen mai amsawa" ko "radicals masu kyauta" da haskoki na UV ke haifarwa, waɗanda za su iya kai hari kai tsaye ga DNA ko sunadarai, an toshe su. Saboda wanzuwar harsashi mai kariya, ƙwayoyin fata suna daidai da "masu ɗaukar makamai", tare da "juriya" mafi kyau, ba za a iya motsa su ta hanyar abubuwan motsa jiki na waje don ƙarfafa su ba, ta haka rage kumburi da amsawar lalacewa.

(3)Gyara da sake farfaɗowa:
Ectoin na iya haɓaka ƙarfin kariya daga ƙwayoyin fata, kuma yana da tasiri mai kyau akan lalacewar fata daban-daban, cire kuraje, kuraje, ƙananan lahani bayan cire mole, barewa da ja bayan barewar fata, da kuma ƙonewar fata sakamakon amfani da acid na 'ya'yan itace da sauran ƙonewar fata, da kuma gyara lalacewar epidermal bayan niƙa, da sauransu. Yana inganta siririn fata, ƙaiƙayi, tabo da sauran yanayi marasa kyau, kuma yana dawo da santsi da haske na fata, kuma yana ɗorewa kuma yana dorewa. Yana dawwama kuma yana dawwama mai dorewa na shingen fata.

(4)Kare shingen fata:
Bayan ci gaba da bincike mai zurfi daga masana kimiyya, an gano cewa wannan sinadari ba wai kawai yana da ƙarfi wajen hana damuwa da kuma kyakkyawan ƙarfin gyara ba, har ma ya tabbatar da cewa sinadari ne mai tasiri wajen gyara shingen fata. Idan shingen fata ya lalace, ƙarfin shaƙar fata yana da rauni sosai wanda ke haifar da mummunan yanayi. Ectoin yana gina wani ƙarfi mai ƙarfi na ƙwayoyin ruwa a cikin fata, wanda ke ƙarfafawa da dawo da ayyukan ƙwayoyin halitta, yana daidaita shingen fata, kuma yana dawo da kuma daidaita abun da ke cikin danshi. Yana iya taimakawa fata ta kulle danshi da kuma kula da yanayi mai kyau don haɓakar ƙwayoyin halitta, yayin da a lokaci guda kuma yana taimakawa wajen dawo da shingen fata da kuma kiyaye lafiyar fata da kuma danshi.


Lokacin Saƙo: Afrilu-03-2024