Sinadaran da ke Yaƙi da Kuraje a Kullum, A cewar wani likitan fata

Hotuna 31

20210916134403

Ko kuna da fatar da ke saurin kamuwa da kuraje, kuna ƙoƙarin kwantar da hankalinku ko kuma kuna da kuraje ɗaya mai ban haushi wanda ba zai tafi ba, haɗa sinadaran yaƙi da kuraje (ku yi tunanin: benzoyl peroxide, salicylic acid da sauransu) a cikin tsarin kula da fata yana da mahimmanci. Kuna iya samun su a cikin masu tsaftacewa, man shafawa, maganin tabo da ƙari. Ba ku da tabbas wane sinadari ne ya fi dacewa da fatar ku? Mun nemi ƙwararren likitan fata na Skincare.com kuma ƙwararren likitan fata Dr. Lian Mack don raba manyan sinadaran don taimakawa tare da kuraje, a ƙasa.

Yadda Ake Zaɓar Sinadarin Yaƙi da Kuraje Mai Dace a Gare Ku

Ba duk sinadaran kuraje ke magance nau'in kuraje iri ɗaya ba. To wane sinadari ne ya fi dacewa da nau'in ku? "Idan wani yana fama da kuraje masu kama da na comedonal wato fararen fata da baƙaƙen fata, ina son adapalene," in ji Dr. Mack. "Adapalene wani sinadari ne na bitamin A wanda ke taimakawa wajen rage samar da mai kuma yana haifar da jujjuyawar ƙwayoyin halitta da samar da collagen."

"Niacinamide wani nau'i ne na bitamin B3 wanda ke taimakawa wajen rage kuraje da kurajen fuska masu kumburi da ƙarfin kashi 2% ko sama da haka," in ji ta. An kuma nuna cewa sinadarin yana da tasiri wajen rage girman ramuka.

Domin taimakawa wajen magance kuraje masu tasowa, jajayen kuraje, abubuwan da ake amfani da su kamar salicylic acid, glycolic acid da benzoyl peroxide suna cikin jerin magungunan da Dr. Mack ya lissafa. Ta lura cewa salicylic acid da glycolic acid suna da kaddarorin exfoliative waɗanda ke "haifar da juyawar ƙwayoyin halitta, suna rage toshewar ramuka." Yayin da benzoyl peroxide zai taimaka wajen kashe ƙwayoyin cuta a fata. Hakanan yana taimakawa wajen rage samar da mai ko sebum, wanda ta bayyana zai iya taimakawa wajen hana toshewar ramuka da rage fashewar cystic.

Wasu daga cikin waɗannan sinadaran ana iya haɗa su wuri ɗaya don samun sakamako mafi kyau. "Niacinamide sinadari ne mai jure wa da kyau kuma ana iya haɗa shi cikin sauƙi zuwa wasu sinadarai masu aiki kamar glycolic da salicylic acid," in ji Dr. Mack. Wannan haɗin yana taimakawa wajen rage kuraje masu kama da fata. Tana son Monat Be Purified Clarifying Cleanser wanda ke haɗa duka sinadaran masu aiki. Ga nau'in fata mai mai mai tsanani, Dr. Mack ta ce a gwada haɗa benzoyl peroxide da adapalene. Ta yi gargaɗin a fara a hankali, "a shafa haɗin kowace dare don rage haɗarin bushewa da ƙaiƙayi."

 


Lokacin Saƙo: Satumba-16-2021